Kamfanoni suna ƙara neman ƙasashen ƙetare don sababbin masu ba da kaya waɗanda za su iya ba da farashi mai gasa akan albarkatun ƙasa, abubuwan da aka haɗa da samfuran kasuwanci na gaba ɗaya.Lokacin da kuka yi la'akari da shingen harshe da hanyoyi daban-daban na kasuwanci ba makawa abubuwa sun lalace kuma sarkar samar da kayayyaki na iya fuskantar barazana.To, wadanne matakai ya kamata kamfanonin da ke neman sabbin masu samar da kayayyaki su bi don tabbatar da cewa sun samu daidai?
Yana da mahimmanci a tsara jerin sunayen masu samar da kayayyaki sannan a aiwatar da aikin da ya dace akan kamfani da daraktocinsa.Nemi bayanan banki da kasuwanci kuma bi su.Da zarar kana da ɗan gajeren jerin abubuwan da za su iya samarwa, tuntuɓi su kuma nemi faɗa.Tambaye su su faɗi farashin da ƙa'idar Incoterms®;ya kamata kuma su nuna idan akwai rangwamen kuɗi don ƙara da kuma daidaitawa da wuri.Tabbatar da neman lokacin jagoran masana'anta da lokacin wucewa daban;masu samar da kayayyaki na iya yin laifi na faɗin lokacin jigilar kaya amma manta da gaya muku yana iya ɗaukar wata guda don kera kayan.
Bayyana kan sharuɗɗan biyan kuɗi da hanyar biyan kuɗi.Tabbatar cewa duk bayanan asusun banki da aka bayar don biyan kuɗi yana da alaƙa da asusun kasuwanci maimakon asusu na sirri don gujewa shiga cikin wata ma'amala ta yaudara.Hakanan ya kamata ku nemi isassun samfuran kowane samfur don ba ku damar gwada su sosai don tabbatar da sun cika ƙa'idodin ku.
Shawarar sanya yarjejeniya tare da sabon mai siyarwa bai kamata kawai ta dogara da samfur da farashi ba.Hakanan yakamata kuyi la'akari da waɗannan abubuwan:
Sauƙin sadarwa - shin ku ko mai samar da ku kuna da aƙalla memba ɗaya na ma'aikata wanda zai iya sadarwa daidai da yaren ɗayan?Wannan yana da mahimmanci don tabbatar da cewa babu rashin fahimta wanda zai iya zama tsada.
Girman kamfani - kamfani yana da girman isa don sarrafa buƙatun ku kuma ta yaya za su gudanar da gagarumin haɓakar umarni daga gare ku?
Ƙarfafawa - gano tsawon lokacin da kamfanin ke ciniki da kuma yadda aka kafa su.Hakanan yana da kyau a duba don ganin tsawon lokacin da suke kera samfuran / abubuwan da kuke son siye.Idan suka akai-akai suna canza kewayon samfuran su don biyan buƙatu na sabon dole ne su sami abu, ƙila ba za su iya ba da tsaro ga sarƙoƙi da kuke buƙata ba.
Wuri - suna kusa da filin jirgin sama ko tashar jiragen ruwa wanda ke ba da izinin tafiya cikin sauƙi da sauri?
Ƙirƙirar ƙira - shin suna neman ci gaba da haɓaka abin da suke bayarwa ta hanyar tace ƙirar samfurin ko ta hanyar daidaita tsarin masana'anta don samun fa'idar ajiyar kuɗi wanda za'a iya ba ku?
Tabbas, da zarar kun sami sabon mai samar da ku, yana da mahimmanci ku gudanar da tarurrukan bita akai-akai tare da su, koda kuwa wannan kiran waya ne na wata-wata.Wannan yana ba ɓangarorin biyu damar haɓaka dangantaka mai ƙarfi kuma yana ba da dama don tattauna duk wani sanannen abubuwan da ke faruwa a nan gaba wanda zai iya tasiri kan wadata da buƙata.
Lokacin aikawa: Juni-27-2022