Yayin da doka ta amfani da hemp da sauran kayayyakin cannabis ke girma, masu amfani suna ƙara sha'awar zaɓin su.Wannan ya haɗa da cannabidiol (CBD) da tetrahydrocannabinol (THC), mahadi biyu na halitta da aka samu a cikin tsire-tsire na halittar Cannabis.
Ana iya fitar da CBD daga hemp ko cannabis.
Hemp da cannabis sun fito ne daga shukar Cannabis sativa.Hemp na doka dole ne ya ƙunshi kashi 0.3 THC ko ƙasa da haka.Ana siyar da CBD a cikin nau'ikan gels, gummies, mai, kari, tsantsa, da ƙari.
THC shine babban fili na psychoactive a cikin cannabis wanda ke haifar da babban abin mamaki.Ana iya cinye ta ta hanyar shan tabar wiwi.Hakanan ana samunsa a cikin mai, kayan abinci, tinctures, capsules, da ƙari.
Dukansu mahadi suna hulɗa tare da tsarin endocannabinoid na jikin ku, amma suna da tasiri daban-daban.
CBD & THC: Tsarin sinadarai
Dukansu CBD da THC suna da ainihin tsarin kwayoyin halitta: 21 carbon atoms, 30 hydrogen atoms, da 2 oxygen atoms.Bambanci kaɗan a cikin yadda aka tsara atom ɗin yana lissafin tasiri daban-daban a jikin ku.
Dukansu CBD da THC suna kama da endocannabinoids na jikin ku.Wannan yana ba su damar yin hulɗa tare da masu karɓa na cannabinoid.
Haɗin kai yana rinjayar sakin masu watsawa a cikin kwakwalwarka.Neurotransmitters sune sunadarai masu alhakin isar da saƙonni tsakanin sel kuma suna da matsayi a cikin ciwo, aikin rigakafi, damuwa, da barci, don suna suna.
CBD & THC: Abubuwan Haɓakawa na Psychoactive
Duk da tsarin sinadarai makamantan su, CBD da THC ba su da tasirin psychoactive iri ɗaya.CBD yana da psychoactive, kawai ba kamar yadda THC yake ba.Ba ya haifar da babban alaƙa da THC.An nuna CBD don taimakawa tare da damuwa, damuwa, da kamawa.
THC yana ɗaure tare da masu karɓar cannabinoid 1 (CB1) a cikin kwakwalwa.Yana haifar da babban ko jin daɗin farin ciki.
CBD yana ɗaure da rauni sosai, idan da gaske, ga masu karɓar CB1.CBD yana buƙatar THC don ɗaure ga mai karɓar CB1 kuma, bi da bi, zai iya taimakawa rage wasu abubuwan da ba a so na psychoactive na THC, kamar euphoria ko sedation.
CBD & THC: Shari'a
A cikin Amurka, dokokin da suka shafi cannabis suna haɓaka akai-akai.A zahiri, har yanzu ana ɗaukar CBD a matsayin magani na Jadawalin I ƙarƙashin dokar tarayya.
An cire Hemp daga Dokar Abubuwan Kulawa, amma Hukumar Kula da Magunguna (DEA) da Gudanar da Abinci da Magunguna (FDA) har yanzu suna rarraba CBD a matsayin magani na Jadawalin I.
Koyaya, jihohi 33 da Washington, DC, sun zartar da dokokin da suka shafi cannabis, suna yin maganin cannabis tare da manyan matakan THC na doka.Tabar wiwi na iya buƙatar likita mai lasisi ya rubuta shi.
Bugu da kari, jihohi da yawa sun yi amfani da nishaɗi na cannabis da THC doka.
A cikin jihohin da cannabis ke doka don nishaɗi ko dalilai na likita, yakamata ku iya siyan CBD.
Kafin kayi ƙoƙarin siyan samfura tare da CBD ko THC, yana da mahimmanci ku bincika dokokin jihar ku.
Idan kun mallaki samfuran da ke da alaƙa da tabar wiwi a cikin jihar da ba bisa ƙa'ida ba ko kuma ba ku da takardar sayan magani a cikin jihohin da samfuran ke da doka don magani, kuna iya fuskantar hukunci na doka.
Lokacin aikawa: Agusta-27-2022